എല്‍ഇഡി ബള്‍ബുകളുടെ വില കുറഞ്ഞേക്കും

ന്യൂഡല്‍ഹി: എല്‍ഇഡി ബള്‍ബിന്റെ വില കുറഞ്ഞേക്കും. ഊര്‍ജ്ജ സംരക്ഷണ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി വിപണിയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഇടപെടലുണ്ടായതിനെ തുടര്‍ന്നാണിത്. പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി വിതരണം ചെയ്യുന്നതിന് അഞ്ച് കോടി എല്‍ഇഡി ബള്‍ബുകള്‍ നിര്‍മിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഉടന്‍ കരാര്‍ നല്‍കും. ഇതിനായി ടെന്‍ഡര്‍ ക്ഷണിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതി നിലവില്‍ വരുമ്പോള്‍, 160-250 രൂപ വിലയുള്ള എല്‍ഇഡി ബള്‍ബുകളുടെ വില 50 രൂപയില്‍ താഴെയാകുമെന്നാണ് കരുതപ്പെടുന്നത്. ശരാശരി 310 രൂപയുണ്ടായിരുന്ന എല്‍ഇഡി ബള്‍ബിന്റെ വില കഴിഞ്ഞ ഒന്നര വര്‍ഷത്തിനിടെയാണ് ഇത്രയും കുറഞ്ഞത്.

ആവശ്യം വര്‍ധിച്ചതോടെ സിഎഫ്എല്‍ കമ്പനികള്‍ എല്‍ഇഡിയിലേയ്ക്ക് തിരിഞ്ഞുതുടങ്ങി. ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ഏഴ് വാട്ട് എല്‍ഇഡി ബള്‍ബിന്റെ വില 120 രൂപയിലെത്തുമെന്ന് ഓറിയന്റ് ഇലക്ട്രിക് സീനിയര്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പുനീത് ധവാന്‍ പറഞ്ഞു. ഒമ്പത് വാട്ടിന്റെ വില 140ലും 12 വാട്ടിന്റെ വില 170 രൂപയിലുമെത്തുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *